Taarifa za Mawasiliano

Kuhusu Chuo Kikuu Cha Daystar

Chuo Kikuu cha Daystar ni taasisi ya elimu ya juu isiyo ya dhehebu, inayomweka Kristo katikati na kuwaandaa viongozi Wakristo watumishi kwa ajili ya kuleta mabadiliko katika kanisa na jamii. Taasisi hii ilianzishwa Bulawayo, Zimbabwe, kama Daystar Publications mwaka 1964, ikahamia Kenya mwaka 1971 na kusajiliwa mwaka 1973 kama shirika lisilo la faida kwa jina Daystar Communications. Mwanzoni ilitoa kozi ya wiki tano ya International Institute for Christian Communication. Mwaka 1976, Daystar Communications ilianzisha stashahada ya miaka miwili baada ya shule ya sekondari katika Mawasiliano ya Kikristo, ikifuatiwa mwaka 1978 na shahada ya uzamili ya miaka miwili katika Mawasiliano ya Kikristo na Huduma za Kikristo kwa ushirikiano na Wheaton College, Illinois, Marekani.

Aprili 1984, Daystar ilianzisha shahada ya BA ya miaka minne kwa ushirikiano na Messiah College, Pennsylvania, Marekani, na kuwa Daystar University College. Tarehe 29 Septemba 1994, Serikali ya Kenya iliipa Daystar Hati ya Chuo Kikuu na ikawa Chuo Kikuu cha Daystar. Tangu wakati huo, Daystar imeendelea kuimarisha programu zake za kitaaluma, utafiti na huduma kwa jamii ili kuitikia mahitaji mapya ya kijamii.

Kwa taarifa zaidi, tembelea: daystarus.org/our-history

Lango la Chuo Kikuu cha Daystar

Dira na Dhamira

Dira Yetu

Chuo kikuu mashuhuri kinachomweka Kristo katikati, kinachochaguliwa kwa kubadilisha dunia kupitia elimu ya kiwango cha kimataifa yenye msingi wa maadili.

Dhamira Yetu

Kuwapa wanafunzi elimu ya juu inayowawezesha kukua kiroho na kiakili, ili wawe mawakala wa mabadiliko katika taaluma zao na kutoa uongozi wa utumishi unaomweka Kristo katikati nyumbani, kanisani na katika jamii.

Maadili Yetu, Nguvu Yetu

Graduation caps and a diploma representing excellence

Ubora

Tunajitahidi kupata ubora katika elimu, utoaji wa huduma, uwajibikaji na taaluma. Kama chuo kinachomweka Kristo katikati, tunatambua kwamba ubora humheshimu Mungu na kuwahamasisha watu.

A person climbing steps towards an open doorway, representing transformation

Mabadiliko

Tunashirikiana kwa namna ambayo viongozi na wafuasi huinuana kufikia viwango vya juu vya ari na maadili.

A leader climbing towards shared goals with a supportive team

Uongozi wa utumishi

Tunatenda uongozi wa utumishi kwa kuwapenda na kuwaheshimu wengine, kutumia ushawishi wetu kuwajenga, na kuhudumu kwa unyenyekevu na kusudi bila kujali cheo.

Falsafa ya Chuo Kikuu

Daystar's philosophy as an academic institution is the integration of faith and learning for transformational servant leadership.

Daystar believes faith is central to holistic human development and that this integration is linked to culture. Daystar's chosen faith is Christianity. Its approach to life, conduct, teaching, training and research is founded on Christian principles and values expressed in the following biblical statement of faith and practice.

Mhadhiri wa Daystar akizungumza na wahitimu

Statement of Faith and Practice

As a community of people who follow Jesus Christ, we:

  • 1.1. tunathibitisha imani yetu katika Mungu mmoja wa milele katika Utatu wa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, Muumba na Bwana wa ulimwengu, anayetawala vitu vyote kulingana na kusudi la mapenzi yake, akijiitia watu kutoka ulimwenguni na kuwatuma tena ulimwenguni wawe watumishi na mashahidi wake kwa ajili ya kupanua Ufalme wake, kulijenga Kanisa la Kristo na kulitukuza jina lake;
  • 1.2. tunathibitisha imani yetu katika Mwokozi mmoja, Yesu Kristo, aliye Mungu na mwanadamu pekee, aliyekufa kwa ajili ya dhambi za wanadamu na kufufuka kutoka kwa wafu kulingana na Maandiko; fidia pekee kwa wenye dhambi na mpatanishi kati ya Mungu na wanadamu; aliyeinuliwa juu ya kila jina kama Mwokozi wa ulimwengu, anayetoa msamaha wa dhambi na kipawa cha Roho kinachoweka huru kwa wote wanaotubu, kuamini na kumjia binafsi ili wapatanishwe na Mungu; nao wanaomkataa huikataa furaha ya wokovu na kujihukumu kutengwa na Mungu milele;
  • 1.3. tunathibitisha imani yetu katika Roho Mtakatifu, aliyetumwa na Mungu Baba kumshuhudia Mwana wake, ambaye nguvu na kazi zake miongoni mwa wanadamu huleta kutambua dhambi, imani katika Kristo, kuzaliwa upya na kukua katika Ukristo; naye akinena kupitia Maandiko huangaza akili za watu wa Mungu katika kila utamaduni ili waione kweli na kulifunulia Kanisa lote hekima ya Mungu;
  • 1.4. tunathibitisha uvuvio wa kimungu, ukweli na mamlaka ya Maandiko ya Agano la Kale na Agano Jipya kama Neno la Mungu lenye uwezo wa kutimiza kusudi lake la wokovu; Injili ya Habari Njema kwa ulimwengu mzima, iliyoelekezwa kwa wanadamu wote kama ufunuo wa Mungu katika Kristo na kanuni pekee isiyokosea ya imani na utendaji;
  • 1.5. tunathibitisha kurudi kwa Yesu Kristo mwenyewe na kwa kuonekana katika nguvu na utukufu ili kukamilisha wokovu na hukumu yake; wakati wa kusubiri ukijazwa na uinjilisti wa watu wa Mungu wanaotazamia kwa hamu kurudi kwa Kristo, kuja kwa mbingu mpya na nchi mpya ambamo haki itakaa na Mungu atatawala milele; na wakati huo wakijiweka wakfu upya kwa huduma ya Kristo na wanadamu kwa furaha chini ya mamlaka ya Kristo juu ya maisha yote.
  • 1.6. tunatambua vita vya kiroho vinavyoendelea dhidi ya falme na nguvu za uovu zinazotafuta kuuangusha Ufalme wa Mungu na kuzuia kazi ya Kanisa, pamoja na hitaji la Wakristo kuvaa silaha za Mungu na kupigana kwa silaha za kiroho za kweli na maombi, wakiwa macho na wenye utambuzi ili kuilinda Injili ya kibiblia.

  • 2.1. tunajitolea kwa Kanisa kama jumuiya ya watu wa Mungu isiyotambulishwa na utamaduni wowote maalumu, mfumo wa kijamii au wa kisiasa wa itikadi ya kibinadamu; likiwa kitovu cha kusudi la Mungu kwa ulimwengu na njia aliyoiweka ya kueneza Injili duniani; nalo linapaswa kuungana kwa karibu katika ushirika, kazi, ushuhuda na ushirikiano wa vitendo ili kuendeleza utume wa Kanisa, kuhimizana na kushirikiana rasilimali na uzoefu;
  • 2.2. tunajitolea kwa makanisa ya Kikristo yaliyo na mizizi imara ndani ya Kristo na yanayohusiana kwa karibu na tamaduni zao, huku yakizipima na kuzihukumu tamaduni hizo kila mara kwa vigezo vya Maandiko vya ukweli na haki, yakishikilia maadili yasiyobadilika na kutafuta kuzibadilisha na kuzitajirisha kwa utukufu wa Mungu;
  • 2.3. tunajitolea kulinda uhuru wa mawazo na dhamiri wa kuishi na kueneza Injili kulingana na mapenzi ya Mungu, na kubaki waaminifu kwa Injili bila kujali gharama;
  • 2.4. tunajitolea kushiriki kujali kwa Mungu kuhusu haki na upatanisho katika jamii yote ya wanadamu na ukombozi wa binadamu; uinjilisti na ushiriki wa kijamii, kiuchumi na kisiasa bila kuogopa kukemea uovu na dhuluma popote zilipo, vikiwa sehemu ya wajibu wa Kikristo na maelezo muhimu ya mafundisho ya Kikristo kuhusu Mungu na mwanadamu, upendo kwa jirani na utii kwa Yesu Kristo ili kuudhihirisha Ufalme wake na kueneza haki yake ulimwenguni;
  • 2.5. tunajitolea kwa elimu, mafunzo na utafiti wa Kikristo uliojikita katika mazingira ya wenyeji na kuendelezwa kwa juhudi bunifu za ndani kulingana na viwango vya kibiblia vya mafundisho, uanafunzi, uinjilisti, malezi na huduma, ili kuwaandaa na kuwatia moyo viongozi Wakristo katika Kanisa na jamii kutoa uongozi na huduma yenye mtazamo wa Kikristo.

Maadili Yetu ya Kudumu

Kumweka Kristo Katikati
Tunaweka ujifunzaji, mafunzo na utendaji wetu katika mafundisho ya Yesu Kristo.
Uaminifu
Tunafuata na kudumisha dhamira thabiti ya uaminifu, uadilifu, uwazi na mwenendo wa kimaadili.
Kujali
Sisi ni jumuiya inayojali. Uelewa wa hisia za wengine ndio msukumo wetu mkuu katika kuwahudumia.
Uwajibikaji
Tunawajibika kwa Mungu, kwa watu wengine na kwa Chuo Kikuu cha Daystar.
Uraia Mwema
Tunadumisha maadili na tunu zetu kama wanajumuiya waaminifu wa Daystar.
Haki
Tunatenda kwa haki, bila upendeleo wala ubaguzi.
Heshima
Tunathamini na kuwaheshimu watu wote na kudumisha adabu na ustaarabu.

Take a Virtual Campus Tour

Explore Daystar from wherever you are. Watch our campus tour video and get a feel for life at the University.

The entrance to Daystar University

Watch on YouTube (opens a new tab)